MWELEKEO WA MSIMU WA MVUA ZA MASIKA (MACHI — MEI, 2022) KWA MKOA WA KUSINI, PEMBA
Umetolewa: (17/02/2022)

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa msimu wa mvua za Masika katika kipindi cha Machi-Mei, 2022; athari na ushauri
kwa sekta za kilimo, mifugo na uvuvi katika mkoa wa Kusini na wilaya zake.

(I) Ngazi ya Mkoa
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Kielelezo 7 855.6 - 963.4
| Wastani hadi juu ya wastani I 963.5-1,071.3

Kielelezo 1: (a) Mwelekeo wa msimu wa Masika, 2022 kwa kisiwva cha Pemba. (b) Ramani inayoonesha
wastani wa muda mrefu wa mvua za msimu wa Masika katika sehemu mbalimbali za kisiwva cha Pemba.
Angalizo: Wastani wa muda mrefu (miaka 30) wa mvua za mwezi Machi hadi Mei, mabadiliko ya mvua kati ya
mwaka mmoja na mwingine yamezingatiwa.

Dondoo

¢ Kwa ujumla mvua za wastani hadi juu ya wastani zinatarajiwa katika maeneo mengi ya mkoa wa Kusini
Pemba.

¢ Mvua zinatarajiwa kuanza kati ya wiki ya tatu na ya nne ya mwezi Februari, 2022.

e Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya tatu ya mwezi Mei, 2022.

e Vipindi vya ukavu vya siku kumi (10) au zaidi vinatarajiwa kujitokeza hususan katika mwezi Mei, 2022.

Mvua za msimu wa Masika, 2022

Kwa ujumla mvua zinatarajiwa kuwa za wastani hadi juu ya wastani katika maeneo mengi ya wilaya za mkoa wa
Kusini Pemba. Mvua zinatarajiwa kuanza kati ya wiki ya tatu na ya nne ya mwezi Februari, 2022 na kuisha wiki
ya tatu ya mwezi Mei, 2022.

Angalizo:
Izingatiwe kuwa maeneo mengi yanatarajiwa kupata mvua za wastani hadi juu ya wastani hivyo matukio ya
vipindi vya mvua kubwa zinazoambatana na upepo mkali yanatarajiwa kujitokeza.



(I) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MASIKA (MACHI - MEI, 2022) KWA WILAYA YA CHAKE CHAKE
Umetolewa: 17/02/2022

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Masika katika kipindi cha Machi-Mei, 2022; athari na ushauri kwa sekta za kilimo, mifugo

na uvuvi katika wilaya ya Chake Chake.

Kisiwa cha Pemba
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Mwelekeo wa mvua za Masika Machi-Mei, 2022 kwa wilaya ya
Chake Chake, Pemba.

Dondoo muhimu

Mvua za wastani hadi juu ya wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya wilaya ya Chake Chake.

Mvua zinatarajiwa kuanza kati ya wiki ya tatu na ya nne ya
mwezi Februari, 2022.

Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya tatu ya mwezi Mei, 2022.
Hali ya unyevunyevu wa udongo na upatikanaji wa chakula
cha samaki inatarajiwa kuimarika katika maeneo mengi.
Wakulima wanashauriwa kutumia teknolojia ya uvunaji wa

maji ya mvua kwa matumizi ya baadae.

Mvua za Msimu wa Masika, 2022 kwa Wilaya ya Chake Chake

Zitaanza: Kati ya wiki ya tatu na ya nne ya mwezi Februari, 2022.
Zitaisha: Wiki ya tatu ya Mwezi Mei, 2022.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za
wastani hadi juu ya wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika
miezi ya Machi-Mei kwa wilaya ya Chake Chake ni kati ya milimita
750 hadi 1070.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Machi,
2022.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano wa kutokea vipindi vya ukavu
vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa Masika, 2022.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa za kutosha na zenye
mtawanyiko mzuri katika maeneo mengi ukilinganisha na Masika
iliyopita.
Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata

ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
Matokeo
o Hali ya unyevunyevu wa udongo kwa ustawi wa mazao ya

chakula na biashara kama vile mpunga, ndizi, karafuu na
matunda inatarajiwa kuimarika katika maeneo mengi.
Upatikanaji wa chakula kwa mazao ya baharini unatarajiwa
kuwa wa kuridhisha. Hali hii itasaidia kuimarisha uzalishaji
na upatikanaji wa mazao ya baharini.

Mazao yasiyohitaji maji mengi, kama vile mihogo na viazi
vitamu yanaweza kuathiriwa na hali ya unyevunyevu wa
kupitiliza na maji kutuama mashambani.

Wadudu waharibifu wa mazao na uharibifu wa miundombinu
ya kilimo vinaweza kujitokeza.

Ushauri

o Wakulima wanashauriwa kutumia teknolojia ya uvunaji maji

ya mvua kwa matumizi ya baadae.

o Wavuvi wanashauriwa kuandaa miundombinu ya uhifadhi wa

mazao ya uvuvi yakivemo maghala ya baridi na kuimarisha
miundombinu ya ufugaji wa samaki hasa kwenye mabwawa.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Morogoro Rd, Ubungo Plaza, Ghorofa ya 3,
S.L.P. 3056, Dar es Salaam, Tanzania. Nukushi: +255 22 2460735, Simu: +255 22 2460706-8.
Barua pepe: met@meteo.go.tz, Tovuti: www.meteo.go.tz

(IMETHIBITISHWA - I1SO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)

105A —-09/19

Taarifa hii Imetolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania
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(I1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MASIKA (MACHI - MEI, 2022) KWA WILAYA YA MKOANI
Umetolewa: 17/02/2022

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Masika katika kipindi cha Machi-Mei, 2022; athari na ushauri kwa sekta za kilimo, mifugo

na uvuvi katika wilaya ya Mkoani.

Kisiwa cha Pemba
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Mwelekeo wa mvua za Masika Machi-Mei, 2022 kwa wilaya ya
Mkoani, Pemba.

Dondoo muhimu

Mvua za wastani hadi juu ya wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya wilaya ya Mkoani.

Mvua zinatarajiwa kuanza kati ya wiki ya tatu na ya nne ya
mwezi Februari, 2022.

Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya tatu ya mwezi Mei, 2022.
Hali ya unyevunyevu wa udongo na upatikanaji wa chakula
cha samaki inatarajiwa kuimarika katika maeneo mengi.
Wakulima wanashauriwa kutumia teknolojia ya uvunaji wa

maji ya mvua kwa matumizi ya baadae.

Mvua za Msimu wa Masika, 2022 kwa Wilaya ya Mkoani

Zitaanza: Kati ya wiki ya tatu na ya nne ya mwezi Februari, 2022.
Zitaisha: Wiki ya tatu ya Mwezi Mei, 2022.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwva kuwa za
wastani hadi juu ya wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika
miezi ya Machi-Mei kwa wilaya ya Mkoani ni kati ya milimita 860
hadi 1070.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Machi,
2022,

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano wa kutokea vipindi vya ukavu
vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa Masika, 2022.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiva kuwa za kutosha na zenye
mtawanyiko mzuri katika maeneo mengi ukilinganisha na Masika
iliyopita.
Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata

ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
Matokeo
o Hali ya unyevunyevu wa udongo kwa ustawi wa mazao ya

chakula na biashara kama vile mpunga, ndizi, karafuu na
matunda inatarajiwa kuimarika katika maeneo mengi.
Upatikanaji wa chakula kwa mazao ya baharini unatarajiwa
kuwa wa kuridhisha. Hali hii itasaidia kuimarisha uzalishaji
na upatikanaji wa mazao ya baharini.

Mazao yasiyohitaji maji mengi, kama vile mihogo na viazi
vitamu yanaweza kuathiriwa na hali ya unyevunyevu wa
kupitiliza na maji kutuama mashambani.

Wadudu waharibifu wa mazao na uharibifu wa miundombinu
ya kilimo vinaweza kujitokeza.

Ushauri

o Wakulima wanashauriwa kutumia teknolojia ya uvunaji maji

ya mvua kwa matumizi ya baadae.

o Wavuvi wanashauriwa kuandaa miundombinu ya uhifadhi wa

mazao ya uvuvi yakiwemo maghala ya baridi na kuimarisha
miundombinu ya ufugaji wa samaki hasa kwenye mabwawa.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Morogoro Rd, Ubungo Plaza, Ghorofa ya 3,
S.L.P. 3056, Dar es Salaam, Tanzania. Nukushi: +255 22 2460735, Simu: +255 22 2460706-8.
Barua pepe: met@meteo.go.tz, Tovuti: www.meteo.go.tz
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